Home > News > Labaran masana'antu > Sabon adon gida, haɗu da irin wannan maigidan ya tsaya!
Takaddun shaida
Biyo Mu

Sabon adon gida, haɗu da irin wannan maigidan ya tsaya!

Sabon adon gida, haɗu da irin wannan maigidan ya tsaya!

2021-03-09 09:30:15

Aboki wanda yake son yin kwalliyar tayal lokacin da yake kawata sabon gida, don haka sb ya gabatar da maigida, kamar yadda waɗanda aka saba da su suka gabatar, fasaha bai kamata ta munana ba, ta yarda a wancan lokacin. Amma kar a taɓa tsammanin cewa maigidan don ya sami damar aiwatar da lokacin ginin, kawai ya jira ƙasa da kwana ɗaya bayan ya shimfida tayal ɗin yumbu don yin gurnin tayal, sa'a, abokin yana wurin, nan da nan ya tsayar da maigidan. Yayi tunani: wannan maigidan ba abin dogaro bane! A zahiri, akwai mutane da yawa da basu san ado ba, zasuyi tunanin cewa maigidan ya fara ginin tayal ɗin ne kai tsaye bayan ya shimfida tayal ɗin yumbu domin inganta ƙwarewa, amma basu san cewa akwai ɓoyayyun haɗarin yin hakan ba don haka, idan kuna son yin aiki mai kyau na tayal grout, kuna buƙatar fahimtar waɗannan maki:

 

 

1. Tile grout yakamata a yi bayan sati ɗaya tiling

Idan an gama goge tayal ɗin nan da nan bayan an yi tayal ɗin yumɓu, tare da danshi na tayal ɗin yumbu, hatimin ba shi da sauƙi a warke. Bayan tayal yumbu ya bushe, gilashin tayal ɗin zai yi kumfa da nakasa, wanda ke shafar bayyanar duka. Hanya madaidaiciya ita ce sanya tayal ɗin na kimanin mako guda, jira har sai tayal ɗin ya bushe gabaki ɗaya, sannan a fara yin tayal ɗin.

2. Tile grout shine tabbatar da tsaftace muhalli

Kafin yin kwalliya, ana buƙatar tsaftace ɗakunan tayal na yumbu, saboda dole ne akwai ƙura da yawa, kwakwalwan itace da sauran ɓarnar gini yayin ado. wadannan abubuwa suna nan a cikin dinki na yumbu, za su yi tasiri ga tasirin yadudduka tayal din, don haka ana bukatar a tsabtace din din din din din din kafin a fara aikin goge tayal din.

 

 

3. Fitar da ruwan daga tayal din

Ginin shinge na Tile ya kamata ya kiyaye ruwa. Dole ne mu sa ƙasa da bango su bushe, musamman a cikin ɗaki da banɗaki. Kafin aikin ginin tayal, dole ne mu share ruwa kuma mu tabbatar da iska ta cikin gida. Yi cikakken bushewa kafin yin rufin tayal.

4. Kada a tattaka kan fale-falen yumbu bayan kammalawa

Zai ɗauki lokaci kaɗan don warkewa bayan kammala tayal ɗin tayal, don haka guji takawa a kan fale-falen, wanda zai haifar da nakasar da ake samu a jikin gogewar.

Waɗannan wasu batutuwa ne da ake buƙata don kulawa da aikin ginin tayal. Kelin epoxy grout manufacturer maraba da abokanka.