Dalilin da yasa kicin da banɗaki suke buƙatar tsutsa
Tile grout ya zama wani muhimmin ɓangare na adon gida, wasu mutane suna damuwa cewa kicin da banɗaki basu dace da kwalliya ba, a zahiri, waɗannan wurare biyu suna da matukar mahimmanci don tsutsa, bin ka yana ɗaukar ka game da shi.
Adon banɗaki, kicin da sauran ɗakuna ba iri ɗaya bane, ba wai ƙasa kawai zata manna da yumbu ba, bango kuma zai tsaya. Bayan gida mai danshi ne, farin siminti a cikin tayal yumbu ya fi kyau a cikin shan ruwa, kuma ruwan saman da ke saman yana shiga cikin rata, wanda yake da sauƙi don haifar da ratar ta zama mai laushi da baki. Kuma bakin fitila a girki ya fi girma, mai sauƙin shigar da tabon tayal tayal tayal, kuma ba mai sauƙi a tsaftace shi ba.
Don haka za mu iya amfani da shingen tayal don hana yadda waɗannan abubuwa ke faruwa yadda ya kamata. Saboda akwai ruwa sau da yawa a cikin ɗakunan girki da banɗaki, ya kamata mu zaɓi nau'in mai hana ruwa da kuma ƙarancin danshi lokacin zabar tayal ɗin tayal. Gilashin tayal mai hana ruwa ba zai iya kawai hana sealant ya shiga cikin ramin tayal tiles ba, amma kuma ya kare tayal ɗin yumbu.
Lokacin mannewa a bango, dole ne mu kula da hanyar. Dogayen ratayoyi sun fi kyau a yi wasa, amma ya kamata mu mai da hankali ga rawanin rawanin ruwa mai ƙarancin ingancin tayal grout. Gabaɗaya, ya kamata mu fara mannawa daga sama zuwa ƙasa. Kuma sai mannewa manne. Canjin rataya ya fi wahalar wasa, don kiyaye tiyo a layi ɗaya da rata, don tabbatar da cewa murfin ya shiga cikin rata, ta yadda za a tabbatar da tasirinsa.
A cikin zaɓin tayal grout, yakamata mu zaɓi samfuran inganci. Kyakkyawan colloid grout din yayi kauri kuma baya faduwa kuma yana da mannewa mai karfi, don tabbatar da cewa kayan goge na iya hawa bangon ba tare da yawo ba kai tsaye ya shiga rata. Samfuran da epoxy grout maroki suna da inganci da ƙarancin muhalli.