Home > News > Labaran masana'antu > Bayanai na tayal grout wanda baza'a iya watsi dasu ba
Certifications
Biyo Mu

Bayanai na tayal grout wanda baza'a iya watsi dasu ba

Bayanai na tayal grout wanda baza'a iya watsi dasu ba

2021-03-01 09:28:48

Kodayake grouting aiki ne mai sauƙin sauƙi yayin aiwatar da ado, maigidan na iya yin shi da kansa, amma har yanzu akwai mai da hankali sosai, musamman ma bayanai masu zuwa, idan ba ku kula ba, tayal ɗin fiye da dubu goma zai kasance halaka. Tsohon maigida ya ce ganin ma'aikata, don Allah a hanzarta dakatar da ginin, koda kuwa a wancan lokacin bai ga matsalar ba amma zai bar mutane su yi nadama bayan shiga.

1. Tsaftacewa
Yawancin masu taya marasa sana'a sukan yi watsi da tsabtacewa kafin gini. Suna ganin babu wata matsala idan sabbin tiles din ba suyi datti sosai ba, kuma basu dauke shi da muhimmanci ba yayin tsaftacewa. Koyaya, za'a sami ɗan ƙura har ma da wasu tabo na ruwa a kan sabbin tayal ɗin da aka shimfiɗa. Idan ba a tsabtace shi ba, tabbas zai shafi tasirin gini, har ma ya haifar da faɗuwar tayal grout.

 

 

2. Ango
Kafin ginawa, babban tiler na iya daɗa kakin zuma na fewan tayal yumbu a bangarorin biyu na buɗewa na yumbu tayal ko maskin tef. Wannan aikin shine don sauƙaƙa daga baya tsabtace wuce haddi sealant. Musamman ga tayal yumbu tayal, shimfidar sa ba ta da santsi. Idan ba a yi watsi da wannan matakin ba, ba kawai wahalar sharewa ce kawai a cikin mataki na gaba ba, amma kuma yana da sauƙi don karce tayal yumbu a cikin aikin tsaftacewa.

3. Ginawa
Baya ga gina mannewa iri ɗaya, ya kamata mu kula da faɗin bakin fitarwa. Wasu lokuta muna yanke bakin fitarwa yana da karami sosai, don haka karyewar colloid din ba zai iya cike gibin tayal din yumbu ba, yana shafar bayyanar marigayi amma kuma yana da saukin faduwa.

 

 

4. Zazzabi
Lokacin da kayan ado ya banbanta, yanayin zafin cikin gida kuma zai iya canza ɗan. Kuma yin kwaskwarima wasu tabbatattun buƙatu ne na yanayin yanayin kewaye. Yawanci ana ba da shawarar yin aiki a yanayin zafin jiki tsakanin digiri 15 da 30. Bugu da kari, iskar lokacin damina tana da dangi mai yawa, saboda haka zai shafi tasirin rufin tayal. Idan dole ne, zaka iya amfani da kwandishan don bushewa kuma ya bushe.

5. Bayan Kammala Kulawa
Aƙƙarfan gilashin tayal ɗin da aka gama yana da rauni saboda bai gama bushewa ba. Tattarawa da wuri ba zai ƙazantar da murfin tayal ba amma kuma zai shafi manne shi. Sabili da haka, muna buƙatar adana shi aƙalla awanni 24 bayan kammalawa, kuma jira har sai colloid ɗin ya warke sosai kafin ci gaba zuwa aiki na gaba.

 

 

Kelin epoxy grout manufacturer babban kamfani ne wanda ke samar da samfuran inganci kuma yana da ƙwararrun rukunin gine-gine don ƙirƙirar muku cikakken aikin tasirin tayal.